8/29/2020

Ndugai ataka Wabunge wa CCM wawe wengi zaidi


Mgombea Ubunge wa Jimbo la Kongwa Job Ndugai, amesema kuwa demokarsia ya kibunge siyo suala la Mbunge kuwa na ujuzi wa kuzungumza bali ni uwezo wa Wabunge kufanya maamuzi, hivyo amewataka Wabunge wa CCM wawe wengi zaidi kuliko wa vyama vingine ili waweze kufanya maamuzi.


Ndugai ametoa kauli hiyo hii leo Agosti 29, 20202, wakati wa uzinduzi wa kampeni za CCM, uliofanyika katika Uwanja wa Jamhuri Jijini Dodoma, ambapo pia ameongeza kwa kuwa tayari kuna Wabunge na Madiwani ambao wamepitishwa bila kupingwa hivyo kazi kubwa iliyopo ni ya kumnadi mgombea Urais pekee kupitia chama hicho Dkt Magufuli.

"Mimi kama Spika katika demokrasia ya kibunge suala siyo ujuzi wa kuzungumza na kupanga hoja, umuhimu ni uwezo wa kuamua, ni muhimu sana Wabunge wa CCM wakazidi theluthi mbili za Wabunge wote, ili tuweze kuamua jambo lolote linaloletwa Bungeni na Serikali yetu", amesema Spika Ndugai.

Aidha Ndugai ameongeza kuwa, "Ndugu zangu wana Dodoma tunayo kila sababu ya kumchagua Magufuli kampeni yetu ya safari hii kwa sababu Madiwani wengi wamepita bila kupingwa na baadhi ya majimbo Wabunge wamepita moja kwa moja iwe ya Rais tu na iwe ya Nyumba kwa Nyumba".

Mbali na hayo Ndugai amesema kuwa, mpaka sasa maandalizi ya Bunge la 12 yamekamilika kwa asilimia 82, na kwamba Bunge la 12 litakuwa ni la kisasa zaidi.
HABARI HIZI ZINAPATIKANA KWENYE APP YA UDAKU SPECIAL, BONYEZA HAPA KUIDOWNLOAD KWENYE SIMU YAKO
Weka Comment Yako Hapa Chini:
Share:
Loading...

0 [disqus]:

Post a comment

Featured post

Tovuti bora zaidi ya utabiri wa Soka Tanzania inakutuza shati ya Alex Iwobi iliyotiwa sahihi.

Jiunge nasi ili uweze kuweka dau kama mtaalamu na kubeti Ligi ya England, La Liga, ikiwemo jackpot. Tunakupa habari za mpira wa miguu na ...

Click Below to Subscribe

Popular Posts

Loading...

Copyright © UDAKU SPECIAL BLOG | Powered by Blogger