Ticker

6/recent/ticker-posts

 



.

Mume Wangu Alileta Ugomvi Nyumbani, Wana Wetu Walikuwa Limbukeni Katika Masomo

 


Ni furaha ya kila mzazi kuona mwanawake akifaulu maishani na kuweza kunawiri na  kujiiendeleza maishani mwake bila mtafaruku wowote, yote yayo yalionekana kutoweza  kutimika kwa maisha ya wana wangu kwa vyovyote Juma na Halima wenye miaka 10, na 13 mtawalia. 

Walikua wachangamfu na kunipa matumaini, ya kuweza kuwa machachari shuleni na kuelewa  masomo shuleni bila kutatiziki, lakini yote hayo yalikuwa ndoto muda mfupa baada ya kuanza masomo yao wakiwa kwenye shule ya chekechea, walipotimia miaka minne na mitano mtawalia  niliweza kuwapeleka kwenye shule hiyo ya chekechea kuweza kuanza masomo ya msingi,  walikua wenye furaha na wachangamfu mno siku za kuanza jambo ambalo lilimfurahisha  mwalimu wa shule ya chekechea huyo, aleyeahidi kuweza kuwasaidia kwa vyovyote vile ili  waweze kutimiza ndoto zao maishani, mara kwa mara niliweza kuwasiliana na waalimu shuleni  kuweza kutaka kujua walivyokua wakiendelea na masomo yao, kwa upande mwingine baba yao  mzazi ambaye ni mume wangu alijituma kwa bidii za mchwa kuwaza kutafta karo ya kuweza kuwezesha masomo yao, waliweza kuyamaliza masomo yao ya chekechekea vyema na kuhitimu  kujiunga na shule msingi moja jijini Nairobi, kwa muhla wa kwanza walipita vyema jambo  ambalo lilitufurahisha sisi kama wazazi wao. 

Ghafla wakaanza kurudi na matokeo mabaya, tulishidwa nini kilichotendeka hivyo miye kama  mama mzazi nikaamua kuenda shuleni mwao kuweza kuwauliza waalimu mbona watoto wangu  walikuwa na matokeo mabaya, niliweza kupata kikao cha lisali moja moja na mwalimu wao wa  darasa, aliyenifahamisha pia naye haelewi mbona watokeo yao yalikuwa yamedorora hivyo,  alilalama kuwa hawakuwa wanaelewa chochote walichokuwa wanafunzwa. Aliweza kunipa  ahadi ya kujaribu kadri ya uwezo wake kuweza kuona wamerejelea kupata matokeo mema  masomoni,, niliweza kumlipa mwalimu huyo kuweza kuwapa masomo ya ziada kwa kuwa  nilidhani yakwamba muda wa mafunzo darasani ulikua mchache mno kuwawezesha kuelewa  kwa ufasaha, hayo yote yalionekana kugonga mwamba kwani matokeo yao ya mwisho wa  muhula hayakunipendeza.

Wana hao waligeuka na kuwa limbukeni hawakuelewa chochote kilee, walilazimika kurudia  darasa la kwanza mwakani, kwa kuwa sharia za shule zilikuwa zinawaruhusu walioupasi mtihani  kuweza kuenda darsa lifwatalo, walinipa ahibu kuu nisijue cha kufanya, Mume wangu alikua  mwenye kuleta vurugu mara kwa mara na kusingizia kuwa watoto hao walikua wameifwata akili  yangu ama moja ya wanafamilia wangu na kwa hivyo hakutuhitaji kwake, alitufukuza kwake nisijue pa kuenda nao, kwa neema za mwenyezi mungu niliweza kupata usaidizi kwa moja wa  daktari wa miti shamba “kiwanga doctors” niliyepatana naye na kumweleza yote kuhusu watoto  wangu, aliniarifu kuwa walikua wanafuatwa na laana za kifamilia na kuwa ameziondoa, wana  hao waliweza kurejelea masomo yao vyema na kusoma hadi chuo kikuu, kwa sasa moja ni  daktari mungine ni rubani, mume wangu aliweza kunirudisha nyumbani na kuniomba msamaha  kwa yote, Namshukuru daktari kiwanga kwa yote alionitendea na kuniondolea aibu, na  kuwawezesha wana wangu kuhitimu na kufaulu maishani. Pia anatibu magonjwa kama Kifua  kikuu, kifafa, kisonono, kisukari na mengine mengi. Zaidi, anatatua matatizo ya kijamii kama  mtafaruku wa ndoa, shida za mapenzi na kulinda boma. 

Kwa mengi tembelea wavuti  www.kiwangadoctors.com 

ama waweza kutuam barua pepe kwa kiwangadoctors@gmail.com  

pia waweza kumpigia simu kwa nambari +254 769404965. 


 HABARI KAMA HIZI ZINAPATIKANA KWA APP YA UDAKU SPECIAL, DOWNLOAD HAPA KUZISOMA HATA KAMA HUNA BUNDLE

 Udaku Special Blog

Post a Comment

0 Comments