Ticker

6/recent/ticker-posts

 



.

Musiba Akata Rufaa Hukumu ya Tsh. Bilioni 6 za Membe





MMILIKI wa vyombo vya habari vya Tanzanite, Cyprian Musiba, ameazimia kwenda Mahakama ya Rufaa kupinga uamuzi wa Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam uliomtaka alipe fidia ya Sh bilioni 6 kwa aliyekuwa Waziri wa Mambo ya Nje, Bernard Membe, kwa kosa la kumkashifu.

 

Kupitia kwa Wakili Mafuru Mafuru, anayejiita mwanaharakati Musiba na warufani wengine wawili wamewasilisha notisi ya kusudio la kukata rufaa dhidi ya hukumu iliyotolewa na Jaji Joaquine De-Mello Oktoba 28, 2021, baada ya kusikitishwa na matokeo.

 

Ikumbukwe kwamba warufani, kwa kutoridhishwa na uamuzi wa Mheshimiwa Jaji De-Mello, uliotolewa Dar es Salaam Oktoba 28, 2021, wanakusudia kukata rufaa katika Mahakama ya Rufani ya Tanzania dhidi ya uamuzi wote uliotolewa notisi ya rufaa ya tarehe 4 Novemba 2021.

 

Wengine waliokata rufaa katika rufaa hiyo ni Mhariri wa Magazeti ya Tanzanite na Mshauri wa Kampuni ya Habari na Media ya CZ, Wachapishaji wa Gazeti la Tanzanite, wakati mlalamikiwa katika rufaa iliyokusudiwa ni Bw. Bernard Membe.

 

Warufani kupitia barua ya Novemba 4, 2021, wameomba wapewe nakala za mwenendo wa kesi, hukumu, amri pamoja na vielelezo vilivyoidhinishwa ili kuwawezesha kushughulikia rufaa katika Mahakama ya Rufani.

 

“Katika tukio ambalo nakala zilizotajwa zitachelewa kutolewa ndani ya muda uliowekwa, tafadhali tupe Cheti cha Kuchelewa,” walisema katika barua hiyo.

 

Hati hiyo iliyotolewa na Msajili, haijumuishi siku ambazo mrufani anasubiri kabla ya kupewa nakala ya shauri. Bw. Membe, mwanadiplomasia, alimshtaki Musiba mwaka 2018, akitaka alipwe fidia ya zaidi ya bilioni 10 baada ya kumtuhumu mwandishi huyo mtata kwa kusambaza habari za uongo ambazo alisema ziliharibu sana sifa yake.

 

Bw Musiba alidaiwa kuchapisha habari kwenye gazeti lake la Tanzanite zilizodai kuwa Membe alianzisha harakati za kichinichini kumfanyia hujuma Rais wa zamani John Magufuli, wakati akiwania urais 2020 kupitia tiketi ya Chama Cha Mapinduzi (CCM).

 

Mbali na Musiba, washitakiwa wengine katika kesi hiyo ni Mhariri wa Gazeti la Tanzanite linalomilikiwa na Musiba, na Tanzania Informa-tion and Media Consultant Ltd.

 

Katika hukumu yake, Jaji De-Mello alisema kuwa ameridhika kuwa Membe alithibitisha madai ya kashfa yaliyotolewa dhidi yake na warufani. Mahakama pia imemzuia kabisa Musiba na warufani wengine kuchapisha taarifa za uongo dhidi ya mwanadiplomasia huyo wa zamani.

 

Muda mchache baada ya kutolewa kwa hukumu hiyo, Membe alijitokeza hadharani na kumtaka Musiba popote alipokuwa, amlipe fidia hiyo, akisema amevurugwa sana na machapisho yaliyotolewa dhidi yake kwenye gazeti na warufani.

 

“Hakuna Mtanzania aliye juu ya sheria, kama utafanya makosa kwa kumdhalilisha mtu mwingine au kufanya jambo lolote lisilo la kibinadamu … ukifikiri kwamba utaendelea kupiga kelele na kufurahi kana kwamba umekuja duniani kama kiongozi au kama Mungu, Mahakama Kuu jibu,” alisikika waziri huyo wa zamani akisema.

 Download Our Udaku Special APP Kutoka Google Play Store Kwa Kutumia Link Hii Hapa>>>

Post a Comment

0 Comments