Ticker

6/recent/ticker-posts


 

Nilikua Katika Hali ya Kumpoteza Kakangu Kwa Uraibu wa Dawa za Kulevya, Maisha yake Yalikuwa Yameharibika

 


HABARI HIZI ZINAPATIKANA  KWENYE APP YA UDAKU SPECIAL, BONYEZA HAPA KUIDOWNLOAD KWENYE SIMU YAKO BURE

 


Uraibu wa dawa za kulevya ni swala ambalo huwa changamoto sana haswa kwa kizazi cha siku  hizi. Watu wengi hupoteza kazi, hufa, huwa na afya mbaya kwa ajili tu ya uraibu wa dawa za  kulevya. Jina langu ni Darlton kutoka katika kaunti ya Nairobi. Nilikuwa na ndungu yangu mdogo  ambaye hapo awali alikuwa ni mtu mcha Mungu ambaye hakuwa na maswala mengi katika  maisha yake. Hakupenda mienendo ya watu waliopenda kutumia dawa za kulevya ma hata  mara mingi nakumbuka akimgombeza dadangu kwa kuja myumbani akiwa amelewa chakari. Umdhaniaye siye ni msemo ambao huwa na ukweli ndani yake. Alianza hali ya kulewa tu kama  mzaha. 

Alikuwa akinywa pombe kwa kijificha ili tusiweze kubaini iwapo alikuwa akishiriki pombe. Alikuwa ni mhandishi katika idara moja ya serikali mjini Nairobi na kwa hivyo mshahara wake  ulikuwa maradufu. Hakuwa na familia kwa hivyo hela zake zilitokomea kwa mama pima kila  mara. Mambo yalianza kwenda mrama alipopoteza kazi yake ya uhandisi swala ambalo lilimpa  mshtuko wa moyo na hapo akajitoza kabisa kwenye swala zima la kubugia mtindi. Kama ndugu  yake mkubwa sikupendelea kabisa mienendo hii kwani nilijua kwamba hali ili siku moja  ingedhuru maisha yake kabisa. Hakupenda kusikia ushauri wangu kwani mara mingi alikuwa ni  mtu wa dharau sana. Alianza kama mzaha kwamba alikuwa na maumivu kwenye mapavu yake  swla ambalo lilietwa na tabia yake ya kunywa pombe. 

Ama kwa hakika alikuwa na msongo wa mawazo kwa ajili ya kufutwa kazi. Pombe ilikuwa ndio  talanta yakeiliyokuwa imebakia humu duniani. Nilisikitikia hali ile kila uchao. Sikuamini alikuwa  hana kazi kutokana na uraibu wake ule.

Ugonjwa ma maini ulimlemea na hapo ikabidi alazwe kwenye hospitali ya wagonjwa mahututi  kwani likuwa na shida ya na mapafu yake. Kupumua ilikuwa ni kazi ngumu kabisa. Pale  hospitalini ilikuwa ni vigumu tena kwani alikuwa kwenye safari yake ya mwisho duniani. 

Nilianza kutafuta mbini zingine amabazo ningetumia kupata suluhu la tiba yake. Hapo kwenye  mtandao nikaona daktari tajika kupitia wavuti www.kiwangadoctors.com na hapo nikachukua  fursa ya kuwasiliana na daktari huyu mwenye tiba asilia kwani ndugu yangu alikuwa  keshabakisha siku kadhaa afariki. Alikuwa amebaki kifyefye tu kwani hata upepo mkali  ungembeba. Kwa daktari Kiwanga alipewa tiba ya dawa asilia kumpea nafuu. Hapo alinza kuwa  shwari. Daktari Kiwanga alifanya matambiko yake ya kumfanya kutorejea kwenye swala la  kunywa pombe. Tulirejea nyumbani akiwa na nafuu. Tangu siku ile aliasi pombe kabisa. Baada  ya mwei mmoja daktari Kiwanga alimsaidia na akapata kazi kwenye idara yake ya zamani kama  mhandisi. Kakangu hakusita kumspongeza daktari Kiwanga aliyebadilisha mkondo wa maisha  yake. 

Ni daktari wa tiba asilia anyesuluhisha shida mbalimbali katika familia na jamii kama vile  kutopata kazi, kupoteza kazi, kuwa na kismati maishani katika Nyanja mbalimbali kama vile  bishara, michezo ya kamari, kuwa na ndoa dhabiti, kukuwezesha kushinda kesi kotini kwa ajili  ya kupata haki, kufanya uwe mtu wa kuheshimika kwenye jamii, kukulinda kutokana na hasidi  wako ambao hawakutakii mema maishani na kuwa na bahati nzuri maishani. Tiba asilia ya  daktari Kiwanga hufanya kazi kwa muda wa masaa ishirini na manne, hali hii imefanya watu  wengi kupenda tiba yake kwani wengi wameweza kusaidika kutokana na hali yao ya  kusononeka hapo awali. 

Kwa mahojiano na daktari Kiwanga kwa ajili ya kusuluhisha shida zako,  piga simu kwa nambari +254769404965/

barua pepe kiwangadoctors@gmail.com ama 

 tembelea wavuti www.kiwangadoctors.com kwa mengi zaidi.


 Join AJIRA YAKO Group for Daily Job Updates CLICK HERE


Post a Comment

0 Comments