Ticker

6/recent/ticker-posts

Nilipata Msaada wa Kuponywa Baada ya Kurogwa na Mshirikina


Ushirikina si geni katika jamii zote za kiafrika, Kenya kutosazwa ni jambo ambalo hata  ukimuuliza yeyote yule, atakuarifu kuwa upo bila pingamizi yoyote ile. Yote haya sikujua kuwa  yangeweza kunitendekea miye hadi siku niliyopatana nayo ana kwa ana. 

Upande wa Kisii magharibi mwa Kenya visa vya ushirikina huripotiwa mara kwa mara na hata  imepelekea wazee wenye umri wa mkuu kuweza kuogopewa na kutengwa kwa kuofiwa kuwa  washirikina, kumekuwepo visa vya wakongwe hao kuwawa kwa mfano, mwaka ulopita nilishihudia vijana waliokuwa wamejihami kwa vifaa butu wakimvamia nyanya mkongwe na  kumuua kwa madai kuwa alikuwa anashiriki visa vya ushirikina, nilimuonea mkogwe huyo  huruma bali siikua na uwezo wa kumuokoa kutoka kwa vijana hao waliokua wamejawa na  hamaki, niliwachukia vijana hao kwa kumuua, bali sikujua ilikuwa ni ukweli ushirikina  ulikuwepo, bibilia inasema yakuwa kuuwa ni vibaya hivyo siyaungi mkono hayo, bali pia  ushirikina umekashifiwa wa waja kuonya kuushiriki. 

Wingi wa maisha yangu nimeyaishi mjini na nyumbani kwetu kisii hua naenda mara moja moja  kwa mwaka, kwa wakati mwingi ningetembea mashambani nyakati za sikuu kuu mwezi wa  desemba kwa wiki moja tuu na kurejea mjini, niliweza kuyamaliza masomao yangu na kuanza  kufanya kazi mjini Nairobi, nilipostaafu sikuona haja yaa kuendelea kukaa mjini hivyo nikaamua  kuelekea mashambani kuweza kuyafanya mawili matatu, nikiungojea uzee wangu, nilipofika  mashambani nilipokelewa vyema na kukaribishwa, japo baba yangu mzazi alinionya kuwa  kulikuwepo na ushirikina mkubwa katika eneo hilo kwa hivyo aliniarifu, nisizungumze na kila mtu wala kumsalimu mtu yeyote mkongwe mkononi, kwa vile nilikua nimezoea kushirikiana na  watu tangu utotoni mwangu nilipata ugumu sana kutowasalimu na kuzungumza na mtu yeyote  ule niliyepatana naye, baada ya mwaka moja hivi, ghafla niliweza kupata uvimbe mguuni, na  kudhania kuwa ulikua wa kawaida na ungepona kwa muda mfupi, ila mguu huo uliendelea  kuvimba siku zilivyozidi kusonga hivyo nikaamua kwenda hospitali kutafta matibabu, nilitibiwa  kwa kiwango kidogo ila nikatumwa kutafta matibabu makuu hivyo nilienda katika hospitali ya  rufaa ya Eldoret kuweza kupata matibabu bali madaktari walijaribu walivyoweza ila  ilishindikana na kuambiwa kuwa hakuna ugonjwa wowote uliokuwa unaonekana, 

Nilirejea nyumbani na kumuuliza baba yangu, hapo ndipo aliniarifu kuwa ilikuwa ushirikina na  angenipeleka kwa daktari wa miti shamba kuweza kupata matibabu, mzee butali daktari wa miti  shamba alijaribu kadri ya uwezo wake kuweza kunitibu ila alipata kuwa ngumu hivyo akaniarifu  hangeweza kuniponya 

Nilirejea nyumbani nikiwa na machungu mengi sana, siku moja nilipokuwa kwenye shughuli  zangu mtandaoni, niliona tangazo kuhusu “kiwanga doctors” nilipopekua nilipata kuwa  walikuwa na uwezo wa kuponya magonjwa yatokanayo na ushirikina, hivyo niliweza kuwapigia  simu na kuomaba nafasi ya kumuona Dakatari, siku iliyofwatia niliweza kukutana na daktari na  kumweleza yote, aliniarifu yalikuwa rahisi na angeniponya, aliweza kunipa dawa ya miti shamba moja niliyopaka kwa kidonda na ingine nilikuwa nainywa, siku tatu baadaye niliweza kupata  nafuu, uvimbe uliisha na mguu wangu ukapona, nachukua fursa hii kuwashukru “kiwanga  doctors” kwa kuniponya mguu wangu, Watembelee leo uweze kupata suluhisho kwa tatizo lolote  lile. Wanatibu magojwa mengi ikiwemo Kifafa, Kifua kikuu na mengine mengi. Pia wanatatua  matatizo mengi kama vile matatizo ya shamba kuwezesha kushinda kesi na matatizo ya ndoa, na  mengine mengi watembelee leo uweze kusaidika. 

Kwa mengi tembelea wavuti  www.kiwangadoctors.com 

ama waweza kutuma barua pepe kwa kiwangadoctors@gmail.com  

pia waweza kumpigia simu/WhatsApp kwa nambari +254769404965.


Nafasi za Ajira Jiunge na Ajira Yako Telegram Group

 CLICK HERE


Post a Comment

0 Comments