.

9/07/2021

Viongozi wa Taliban watoa mwaliko kwa Waziri Mkuu wa Ujerumani Angela Merkel kuzuru Kabul Afghanistan





Iliripotiwa kuwa Taliban ilimwalika Waziri Mkuu Angela Merkel nchini Afghanistan, na kusema kuwa wanataka uhusiano wa kidiplomasia wenye nguvu na rasmi na Ujerumani.
Gazeti la Bild la Ujerumani lilichapisha mahojiano yenye kichwa cha  "Msemaji wa Taliban Zabihullah Mujahid amwalika Waziri Mkuu huko Kabul."

Katika mahojiano hayo, Mujahid alisema,

"Ujerumani ina uhusiano wa kihistoria na mzuri na Afghanistan. Tunataka uhusiano thabiti na rasmi wa kidiplomasia na Ujerumani."

Zabihullah Mujahid alisisitiza kwamba wanataka serikali ya Ujerumani iwe na uhusiano mzuri zaidi wa kidiplomasia na serikali mpya (serikali ya Taliban).

Mujahid alieleza kuwa pamoja na uhusiano mzuri wa kidiplomasia na Ujerumani, wangependa kupata msaada wa kifedha, misaada ya kibinadamu na ushirikiano kutoka Berlin katika nyanja za afya, miundombinu na elimu.

"Tunaamini kwamba serikali ya Ujerumani inaweza kutusaidia kwa uhakika," alitoa maoni yake.

Mwanahabari wa Bild alimuuliza swali Mujahid, "Je, utamkaribisha Waziri Mkuu wa Ujerumani Angela Merkel kwa uchangamfu huko Afghanistan?"

"Tutamkaribisha vyema katika nchi yetu," alitoa jibu.

Baada ya operesheni ya kuwaondoa wanajeshi kumalizika, Ujerumani ilianza mazungumzo na Taliban ili kuwaondoa wafanyikazi wa ndani wanaohudumu nchini Afghanistan.

Kwa kuongezea, serikali ya Ujerumani imetangaza kuwa iko tayari kutoa misaada ya kibinadamu kwa Afghanistan ili kuzuia mgogoro mpya wa wakimbizi.

Serikali ya Ujerumani ilikuwa imefunga ubalozi wake baada ya Taliban kudhibiti Kabul. Mwakilishi maalum wa serikali, Balozi Markus Potzel, alikwenda Doha, mji mkuu wa Qatar, ambapo aliendelea na mawasiliano yake ya kidiplomasia na wawakilishi wa Taliban.

HABARI HIZI ZINAPATIKANA KWENYE APP YA UDAKU SPECIAL, BONYEZA HAPA KUIDOWNLOAD KWENYE SIMU YAKO
Share:

0 Blogger:

Post a Comment

New Video - Wana Wanywe Pombe

Popular Posts

Copyright © UDAKU SPECIAL | Powered by Blogger