8/22/2020

WHO yazitaka nchi za Afrika kufungua shule kukwepa mimba kwa wanafunzi


Shirika la Afya Duniani (WHO) pamoja na shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia watoto (UNICEF) yamezihimiza nchi za Afrika kufungua shule na kuhakikisha watoto wanakuwa salama dhidi ya virusi vya corona.

Mashirika hayo yamesema kuendelea kufunga shule kwa muda mrefu  kunahatarisha ustawi wa watoto hao ikiwa ni pamoja na kutopata mlo kamili,  mimba za utotoni pamoja na aina mbalimbali za uhalifu.

“Lazima tukahikishe kuwa juhudi za kudhibiti virusi vya corona hazitufanyi  tuishie kuwa na kikazi kibovu. Kama mbavyo nchi zinafungua biashara kwa  usalama, pia tunaweza kufungua shule” Matshidiso Moeti, Mkurugenzi wa WHO Afrika. 

Nchi sita pekee kati ya nchi 39 za Afrika ndizo zilizofungua shule kwa mujibu wa takwimu za WHO na UNICEF, baadhi ya nchi hufungua shule kisha kuzifunga  baada ya maambukizi ya corona kuanza kuongezeka, huku nyingine zikifungua  kwa ajili ya wanafunzi wanaomaliza au wenye mitihani.
HABARI HIZI ZINAPATIKANA KWENYE APP YA UDAKU SPECIAL, BONYEZA HAPA KUIDOWNLOAD KWENYE SIMU YAKO
Weka Comment Yako Hapa Chini:
Share:
Loading...

0 [disqus]:

Post a comment

Featured post

Tovuti bora zaidi ya utabiri wa Soka Tanzania inakutuza shati ya Alex Iwobi iliyotiwa sahihi.

Jiunge nasi ili uweze kuweka dau kama mtaalamu na kubeti Ligi ya England, La Liga, ikiwemo jackpot. Tunakupa habari za mpira wa miguu na ...

Click Below to Subscribe

Popular Posts

Loading...

Copyright © UDAKU SPECIAL BLOG | Powered by Blogger